เพลง ฟังเพลงออนไลน์ ฟังเพลงใหม่ เพลงฮิต เพลงใหม่ รายชื่อเพลงใหม่ วิทยุออนไลน์ หนังใหม่ ดูทีวี ละครย้อนหลัง 

หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: วิธีการดาวน์โหลดเพลง เพื่อฟังบนคอมพิวเตอร์ที่บ้านด้วยตัวของคุณเอง ง่ายๆค่ะ  (อ่าน 54079 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 3 มิ.ย. 09, 11:13 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

วิธีการ ดาวน์โหลดเพลง เพื่อนำไปฟังบนคอมพิวเตอร์ที่บ้านของคุณเอง หรือจะซิงค์ต่อไปฟังกะมือถือ
ด้วยตัวของคุณเองค่ะ [
/size]

ดูตามภาพด้วยเลยค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4 มิ.ย. 09, 10:21 น โดย RadioWebmaster » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 3 มิ.ย. 09, 11:24 น »

1.เมื่อเข้ามาที่หน้าแรกของ http://radio.sanook.com/
คลิกเข้าไปตามรูป เมนู โหลดเพลง ค่ะ เพื่อหาเพลง อัลบั้ม หรือ ศิลปิน ที่จะดาวน์โหลด
http://tv.sanook.com/music/shop/

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 3 มิ.ย. 09, 11:26 น »

2. เมื่อเจอหน้าตามภาพ นี้ สามารถ พิมพ์หาเพลงที่ต้องการได้เลยนะคะ และเมื่อได้ชื่อเพลงที่ต้องการแล้ว
ให้กด ปุ่ม GO ต่อได้เลยค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 3 มิ.ย. 09, 11:29 น »

3. จากขั้นตอนที่2 ผ่านมา เราก็จะเจอเพลงที่เราได้ทำการค้นหา ชื่อเพลง ใครสักคน อัลบั้ม Song from the Second Floor
ที่เราต้องการ จากนั้นจะทำการทดลองฟังก่อนก็ดีนะคะ เพือให้เป็นการมั่นใจว่าเพลงที่จะสั่งซื้อถูก ชัวร์ๆ
ถ้าทดลองฟังเสร็จแล้วก็สามารถ กดปุ่มตระกร้าเขียวเพื่อ สั่งซื้อได้เลยค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 3 มิ.ย. 09, 11:31 น »

4.เราจะเห็น รายการสั่งซื้อที่หน้านี้ค่ะ มีรายการที่เราเลือกไว้ 1 เพลงนะคะ
เราก็ทำการเลือกวิธีชำระเงินได้ที่นี่ค่ะ สะดวกจ่ายแบบไหนก็เลือกตามต้องการนะคะ

1.ผ่านทางมือถือ
2.บัตรเครดิต

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 3 มิ.ย. 09, 11:33 น »

5.เมื่อเจอหน้าดังกล่าวนี้ ให้เลือกระบบเครือข่ายที่คุณใช้อยู่ นะคะ
จากนั้นช่องถัดไปให้กรอก เบอร์มือถือของคุณเองลงไปให้ครบ ทั้ง2ช่องเลยค่ะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 3 มิ.ย. 09, 11:33 น »

ตามภาพ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 3 มิ.ย. 09, 11:35 น »

6.เมื่อคุณได้รับ SMS แล้ว ให้เอารหัส ที่คุณได้รับนั้น กรอกไปที่ช่อง Download Code ค่ะ
กรอกให้ครบทุกตัวอักษรนะคะ แล้วกดปุ่ม Send เลย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 3 มิ.ย. 09, 11:38 น »

แค่นั้นคุณก็จะได้รับเพลงตามต้องการแล้วค่ะ เห็นมั้ยล่ะคะว่าวิธีการง่ายๆ ไม่ยุ่งยากเลยยิ่งมีภาพแนบให้ดูแล้วล่ะก็
ยิ่งง่ายเข้าไปใหญ่เลยนะคะ ขอให้ฟังเพลงให้เพลินไปกับ http://radio.sanook.com/ โลกของเสียงเพลงที่ฟังได้ตลอดวันนะคะ ขอบคุณที่ใช้บริการค่ะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 3 มิ.ย. 09, 11:41 น »

และถ้าคุณผู้ฟังจะซื้อเพลงสากล วิธีการจะต่างกันออกไปนะคะ เมื่อเลือกเพลงสากลนั้นๆแล้วคลิกกระกร้าซื้อ
จะเจอหน้านี้ดังภาพ ให้กดปุ่ม
เพิ่มในรายการสั่งซื้อ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 3 มิ.ย. 09, 11:42 น »

จากนั้น กรอกอีเมล์ และกรอกอีเมล์เดิมเพื่อยืนยัน การสั่งซื้อเพลง ค่ะ และกดปุ่ม บันทึก
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 3 มิ.ย. 09, 11:43 น »

ตามภาพ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 3 มิ.ย. 09, 11:46 น »

เลือกวิธีการ ชำระเงิน ตามที่ต้องการได้เลยค่ะ
เมื่อเลือกได้แล้วก็กดปุ่ม ยืนยัน ค่ะ จากนั้นก็จะได้เพลงตามต้องการ แต่เพลงจะเข้าไปอยู่ในอีเมล์ที่คุณกรอกไปแต่แรกนะคะ
เข้าไปเช็คี่อีเมล์เลยค่ะ แล้วเข้าไปกด Save เพลงที่ระบบเราได้ส่งไปให้คุณนะคะ

Tags:
Guest
วัลยา
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 16 ก.ค. 09, 19:35 น »

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 8 ต.ค. 09, 12:11 น »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำจ้ะ

Tags:
Guest
รุ่งริ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 8 ต.ค. 09, 18:54 น »

i'll try
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 17 เม.ย. 10, 23:21 น »

q*001ไม่ค่อยเก่งแต่จะลองดูนะจ๊ะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 18 ส.ค. 10, 10:12 น »

ลองเข้าไปดาวน์โหลดเพลงจาก http://www.toofiles.com ดูก็ได้นะคะ เข้าไปสมัครสมาชิกง่ายๆ ลอคอิน
เลือก category แล้วก็โหลดมาได้เลยคะ จะอัพโหลดเพลงเข้าไปก็ได้

จะลิงค์เข้าไปจากแอพพลิเคชั่นในเฟสบุคก็ได้คะ ตามลิงค์นี้เลยคะ

http://www.facebook.com/home.php?#!/apps/application.php?id=114845275221667

Tags:
Guest
มรกต สุทธิหล่อ
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 30 มี.ค. 11, 11:52 น »

<a href="" target="_blank" rel="nofollow"></a> q*002 q*002 q*012 q*020 q*021 q*007 q*015 q*014 q*004 q*022 q*023 q*016
Tags:
Guest
Makaela
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 24 มิ.ย. 11, 14:23 น »

There’s a screet about your post. ICTYBTIHTKY
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 1 ส.ค. 11, 21:54 น »

q*062 q*062ขอบคุณคับ kai3 q*071 q*071
Tags:
Guest
Mitch
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 6 ส.ค. 11, 07:24 น »

It's sokpoy how clever some ppl are. Thanks!
Tags:
Guest
Audel
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 7 ส.ค. 11, 00:00 น »

Hats off to wehover wrote this up and posted it.
Tags:
Guest
Nelle
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 7 ส.ค. 11, 22:27 น »

Just what the doctor oderred, thankity you!
Tags:
Guest
Kory
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 7 ส.ค. 11, 23:02 น »

Gosh, I wish I would have had that information elriaer!
Tags:
Guest
Henny
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 8 ส.ค. 11, 02:21 น »

That's the best awnser of all time! JMHO
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 13 พ.ย. 11, 23:46 น »

q*062 q*062 q*062 q*062 q*062 q*062 q*062 q*062 q*062
Tags:
Guest
Sandeep
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 11 ก.พ. 12, 07:21 น »

I love reading these articles because they're short but infomrtaive.
Tags:
Guest
Harti
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 25 ต.ค. 12, 18:46 น »

Learning a ton from these neat articels.
Tags:
Guest
อำพล อินทะนนท์
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 1 มี.ค. 13, 09:45 น »

Tags:
Guest
แบมมี่
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 11 เม.ย. 13, 15:59 น »

q*071 q*027เสียเงินด้วยเหรอ
Tags:
Guest
เด็กดี คลาสสิก
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 28 ก.ค. 14, 19:36 น »

ที่ดูมาทั้งหมด     "ม่ร้เรื่องเรย q*026 q*076 q*074 q*075 q*032 q*030
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 200 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม

Sanook.com menu